Tiếng Việt | English
Chào mừng khách Tìm kiếm | Bài viết mới | Thành viên

Hướng dẫn cách đăng nhập vào diễn đàn góc học tập Tùy chọn
Nguyenvinhtuan
Đã gửi: Thursday, April 26, 2012 9:10:02 AM
Danh hiệu: Mod
Nhóm: Moderator

Gia nhập: 4/18/2012

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG “GÓC HỌC TẬP

HƯỚNG DẪN ĐĂNG NHẬP.

1        Vào trang Web hvtc.edu.vn, chọn mục GÓC HỌC TẬP , ấn vào Đăng nhập

2        Tại ô Tên đăng nhập: Nhập mã sinh viên trên thẻ sinh viên

3       Tại ô Mật khẩu: Nhập mã sinh viên trên thẻ sinh viên (Mật khẩu  lần đầu chính là Mã SV)

4        Ấn phím Đăng nhập, màn hình quay về màn hình chính và thấy Tên đăng nhập theo  mã SV xuất hiện của mình đang hiện ở góc phải màn hình, hãy ấn vào đó.

5        Xuất hiện màn hình đổi mật khẩu:

- Nhập lại  mã sinh viên trên thẻ sinh viên vào ô: Tên đăng nhập và ô : Mật khẩu cũ

- Tại ô Mật khẩu mới: Nhập mật khẩu mới do bạn chọn và chỉ bạn biết gồm ít nhất 7 ký tự

- Nhập lại mật khẩu mới đó tại ô: Xác nhận mật khẩu

- Màn hình xuất hiện dòng thông báo: Đổi mật khẩu thành công, Ấn vào ô Đồng ý rồi ra khỏi trang hvtc.edu.vn

(Chú ý: Có thể chương trình sẽ thông báo có lỗi. Bạn cứ yên tâm, chỉ cần xuất hiện dòng chữ Đổi mật khẩu thành công là bạn đã đăng nhập được rồi)

6        Vào lại trang hvtc.edu.vn  chọn mục GÓC HỌC TẬP , ấn vào Đăng nhập và tiến hành đăng nhập với tên đăng nhập là mã sinh viên và mật khẩu là mật khẩu mới mà bạn đã chọn

Và bây giờ thì Chào mừng bạn đến với diễn đàn “GÓC HỌC TẬP” của Sinh viên Học viện Tài chính. Hy vọng diễn đàn có ích với bạn và mong bạn đóng góp thật nhiều với diễn đàn!

HƯỚNG DẪN GỬI CÂU HỎI, THẢO LUẬN, …

Chú ý chung

1.      Để thuận tiện cho việc theo dõi, các thành viên sẽ chỉ  post bài của mình vào các chủ đề có sẵn mà không được phép tạo thêm chủ đề mới (Nếu bạn chưa rõ bài của mình chắc chắn vào chủ để nào thì hãy đưa vào Chủ đề khác).

2.      Trước khi “Gửi”, để cho chắc chắn hãy ấn vào nút “Xem trước”để xem lại toàn bộ (Nên nhớ nội dung mà bạn muốn gửi sẽ có rất nhiều người đọc và nếu có sai sót thì thật là…) nếu không chắc chắn hãy ấn vào nút “Huỷ”

3.      Nên viết câu hỏi và câu trả lời của bạn trong chương trình Word, chỉnh sửa cẩn thận rồi copy  (Ctrl+ C) và  paste(Ctrl+V) vào phần trả lời. Như vậy bạn sẽ lưu lại câu trả lời của mình ở máy tính, có thể đọc, chỉnh sửa lại trên file của bạn rồi mới gửi (Vì nếu bạn gõ trực tiếp trên Forum thì đôi khi bị lỗi, đặc biệt nếu bạn ấn nút Huỷ vì một đoạn rất nhỏ phải chỉnh sửa thì sẽ phải gõ lại từ đầu đấy!)

HƯỚNG DẪN GỬI CÂU HỎI

- Do SV không có quyền tạo “Bài mới” nên bạn cứ vào chủ đề mà bạn quan tâm đó rồi ấn vào phần “Trả lời” ở góc phải.  Khi đó màn hình sẽ cho bạn 1 ô để ghi, trên đầu ô tuy ghi là “Trả lời” Nhưng thực sự bạn có thể viết câu hỏi của mình vào đó. Viết xong bạn ấn nút “Gửi”, vậy là câu hỏi của bạn đã được đưa lên diễn đàn để các thành viên cùng thảo luận, trả lời.

Hãy nêu câu hỏi rõ ràng, lịch sự như: Cho mình hỏi:….. và đừng quên Cảm ơn mọi người

HƯỚNG DẪN TRẢ LỜI CÂU HỎI

- Bạn muốn trả lời cho câu hỏi nào thì ấn vào nút Trả lời , sau khi nêu ý kiến trả lời bằngcách đánh trực tiếp hoặc copy từ một đoặn văn bản trong Word bạn ấn nút “Gửi”.  Câu trả lời của bạn sẽ hiện ở phần cuối của trang.

- Để trả lời trực tiếp cho một câu hỏi hoặc trao đổi với một ý kiến nào đó bạn chuyển đến câu hỏi, ý kiến đó  ấn vào nút “Trích dẫn” Khi đó toàn bộ câu hỏi và ý kiến sẽ xuất hiện, bạn nêu ý kiến của mình vào phía dưới rồ ấn nút “Gửi”

HƯỚNG DẪN SỬA HOẶC XOÁ CÂU TRẢ LỜI

- Nếu bạn muốn sửa câu trả lời hoặc ý kiến nào đó mà mình đã gửi tới diễn đàn thì di chuyển tới câu trả lời đó ấn “Sửa trả lời” , phần bạn đã trả lời sẽ hiện lên, bạn tiến hành chỉnh sửa rồi gửi lại.

- Nếu muốn xoá thì đơn giản là đến ý kiến của mình rồi ấn vào nút “Xoá trả lời”

Tập tin đính kèm(s):
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG.doc (2,911kb) đã được dowbload 17 lần.
HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG cho SV.doc (6,599kb) đã được dowbload 41 lần.

1154010933
Đã gửi: Tuesday, January 22, 2013 4:34:15 AM
Danh hiệu: Newbie
Nhóm: Member

Gia nhập: 1/22/2013
Thưa thầy tại sao bạn em cũng học lớp CQ49/11.7 LT2 thì lại không đăng nhập được hệ thống. Thông báo là tài khoản không tồn tại. Mã sinh viên bạn ý là 1154010953 ạ.
Nguyenvinhtuan
Đã gửi: Tuesday, January 22, 2013 10:32:05 AM
Danh hiệu: Mod
Nhóm: Moderator

Gia nhập: 4/18/2012

Có thể danh sách sinh viên mà tôi có từ ban QLĐT bị thiếu, tôi sẽ đưa thêm vào. Nói bạn em thông cảm và đợi đến trưa mai (ngày 23/1/2013). Cảm ơn em nhiều

1154010933
Đã gửi: Tuesday, January 22, 2013 12:02:17 PM

Vâng ạ. Em cám ơn thầy!
1154010933
Đã gửi: Friday, January 25, 2013 4:40:30 PM

Thưa thầy là các bạn lớp tín chỉ CQ49/11.7 LT2 (lớp niên chế: 11.09) vẫn chưa đăng nhập được ạ. Tài khoản vẫn là không tồn tại.
135D3402011262
Đã gửi: Tuesday, June 16, 2015 3:52:02 PM

Gia nhập: 6/15/2015
Thưa thầy,thầy cho e hỏi: bài 4 đề lẻ thi ca 2 ngày 16/6. Đề bài cho VCSH tăng 2000, NPT tăng 1000, TS tăng 3000, KQHĐ=2000. đề bài yêu cầu nêu các NV liên quan đến quá trình bán hàng và xác định KQKD. Em nêu các NV liên quan đến quá trình bán hàng và Xđ KQKD. Nhưng để TS tăng 3000, NPT tăng 1000, e cho thêm một NV nữa không thuộc NV về quá trình bán hàng và Xđ KQKD. Thưa thầy, như vậy có bị sai không ạ, mà nếu sai thì bị trừ bao nhiêu ạ. Em cảm ơn ạ! Em mong nhận được hồi đáp sớm,chứ giờ e đang lo lắng lắm ạ.
Ai đang xem chủ đề này?
Guest

Di chuyển
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.

Diễn đàn chính RSS : RSS

YAFPro Theme Created by Jaben Cargman (Tiny Gecko)
Yet Another Forum.net version 1.9.1.8 running under DotNetNuke.
Copyright © 2003-2008 Yet Another Forum.net. All rights reserved.